JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA FEDHA
MAMLAKA YA UDHIBITI WA UNUNUZI WA UMMA

Public Procurement Requlatory Authorit

Unapojibu tafadhali taja:
Kumb. Na: FA.75/192/01/A/14 o

Kwa Taasisi Nunuzi Zote,
Tanzania Bara.

Yah: WARAKA NA. 4 WA MWAKA 2025/2026 KUHUSU UTENGAJI WA ASILIMIA
THELATHINI (30%) YA MPANGO WA UNUNUZI WA MWAKA WA TAASISI KWA
AJILI YA MAKUNDI MAALUM

Tafadhali rejeeni kichwa cha habari hapo juu.

2, Kwa mujibu wa kifungu cha 64 cha Sheria ya Ununuzi wa Umma, Sura ya 410,
Taasisi Nunuzi zinatakiwa kutenga sehemu ya mpango wa ununuzi wa mwaka kwa aijili
ya Makundi Maalum, ambayo ni wanawake, vijana, wazee na watu wenye ulemavu, ili
kuwawezesha kushiriki kikamilifu katika fursa za ununuzi wa umma.

3. Aidha, Kanuni ya 35 ya Kanuni za Ununuzi wa Umma za mwaka 2024, Tangazo
la Serikali Na. 518, inazitaka Taasisi Nunuzi kutenga asilimia thelathini (30%) ya
ununuzi wa kila mwaka wa bidhaa, kazi za ujenzi na huduma kwa ajili ya Makundi
Maalum yaliyopo katika maeneo yao.

4, Kwa kuzingatia Kanuni ya 35(4), Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi wa Umma
liandaa Mwongozo wa Ushiriki wa Makundi Maalum katika Ununuzi wa Umma, 2026
unaoainisha taratibu za ununuzi, aina ya zabuni zinazoweza kutengwa kwa Makundi
Maalum, pamoja na namna ya kutekeleza utaratibu huo kwa mujibu wa Sheria na
Kanuni.

5. Mamlaka inapenda kuzijulisha Taasisi Nunuzi zote nchini kuwa, kwa kushirikiana
na wadau mbalimbali, imeendelea kuwezesha usajili wa Makundi Maalum kwenye
Mfumo wa Kielektroniki wa Ununuzi wa Umma (NeST). Hadi sasa, idadi kubwa ya
Makundi Maalum yamesajiliwa kwenye mfumo huo, hivyo Taasisi Nunuzi zinapaswa

kutum|a taarifa zilizopo NeST kubaini Makundi Maalum yanayopatlkana na

=3 Barabara ya Ununuzi, S. L. P 2665, 41104 TAMBUKAREL! Dodoma, TANZANIA
Simu: +255 26 2963854, Barua Pepe: dghppra.go.iz, Tovuti: www.ppra.go.tz



kuyashirikisha katika fursa za ununuzi wa umma kwa mujibu wa Sheria, Kanuni na
Mwongozo husika.

6. Kwa kuzingatia masharti ya Sheria, Kanuni na Mwongozo tajwa, Mamlaka
inaelekeza Taasisi Nunuzi zote nchini kutekeleza yafuatayo:

i) Kutenga asilimia thelathini (30%) ya mpango wa ununuzi wa kila mwaka
wa bidhaa, kazi za ujenzi na huduma kwa ajili ya Makundi Maalum;

i) Kuhakikisha fursa zilizotengwa kwa Makundi Maalum zinaainishwa
bayana kwenye Mpango wa Ununuzi wa Mwaka na kutekelezwa kupitia
Mfumo wa NeST;

iii) Kuhakikisha zabuni zinazotengwa kwa Makundi Maalum zinazingatia
uwezo, aina ya kazi, bidhaa au huduma husika, pamoja na mazingira ya
soko katika eneo husika; na

iv) Kuhakikisha zabuni zilizotengwa kwa ajili ya Makundi Maalum
zinatekelezwa kwa kuzingatia Mpango wa Ununuzi wa Mwaka

ulioidhinishwa, Sheria, Kanuni na Mwongozo husika.

7. Mamiaka inazikumbusha Taasisi Nunuzi zote kuwa, kwa mujibu wa Kanuni ya
35(5) ya Kanuni za Ununuzi wa Umma za mwaka 2024, Afisa Masuuli atakayeshindwa
kutenga asilimia thelathini (30%) ya ununuzi wa kila mwaka kwa ajili ya Makundi
Maalum atawajibika kwa hatua za kinidhamu kwa mamlaka husika. Hivyo, Wakuu wa
Taasisi Nunuzi zote wanapaswa kuhakikisha kuwa matakwa ya Sheria, Kanuni,

Mwongozo husika na Waraka huu yanatekelezwa kikamilifu.

8. Nawatakia utekelezaji mwema.
__Derinis K. ba
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